Hỗ trợ thành lập, hồ sơ, đăng ký giấy phép phòng khám, KẾT NỐI ZALO

Quý doanh nghiệp đang cần hỗ trợ?

< All Topics
Print

Một bác sĩ mở được bao nhiêu phòng khám?

Về việc một bác sĩ mở được bao nhiêu phòng khám, tại Khoản 1 Điều 12 Nghị định 109/2016/NĐ-CP quy định cấp chứng chỉ hành nghề đối với người hành nghề và cấp giấy phép hoạt động đối với cơ sở khám, chữa bệnh, có quy định:

Điều 12. Nguyên tắc đăng ký hành nghề

  1. Người hành nghề chỉ được làm người chịu trách nhiệm chuyên môn kỹ thuật của một cơ sở khám bệnh, chữa bệnh.
    Như vậy, một bác sĩ chỉ có thể mở một phòng khám và chịu trách nhiệm chuyên môn cho 1 phòng khám mà thôi
Previous Lưu ý khi mở phòng khám vốn đầu tư nước ngoài
Next Nguồn vốn cần thiết để mở phòng khám đa khoa tư nhân là bao nhiêu?
Table of Contents

Hãy để chúng tôi
san sẻ gánh nặng với bạn

Chúng tôi với các chuyên viên pháp lý dày dặn kinh nghiệm sẽ giúp bạn hoàn thành hồ sơ một cách nhanh chóng.